Tối 15 – 8, Sở Lao động – Thương binh và Xã hội phối hợp với Đài Phát thanh – Truyền hình Quảng Bình tổ chức chương trình truyền hình trực tiếp “Vì ước mơ tuổi thơ” nhằm mục đích tuyên truyền vận động, xây dựng Quỹ Bảo trợ trẻ em tỉnh và các hoạt động bảo vệ, chăm sóc trẻ em. Đến dự có đồng chí Nguyễn Xuân Quang, UVTV Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh.
Chương trình đã nhận được sự đóng góp ủng hộ trực tiếp và qua đường dây nóng từ các đơn vị, doanh nghiệp, cá nhân hảo tâm trong và ngoài tỉnh, với tổng số tiền là 1 tỷ 486 triệu đồng.