[ad_1]
Liên đoàn Lao động tỉnh Quảng Bình vừa tổ chức hội nghị Ban chấp hành lần thứ 12 – khóa XVII và triển khai nhiệm vụ công đoàn năm 2017. Đồng chí Nguyễn Tiến Hoàng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh đã đến dự và chỉ đạo hội nghị.
Liên đoàn Lao động tỉnh Quảng Bình tổ chức hội nghị Ban chấp hành lần thứ 12 – khóa XVII và triển khai nhiệm vụ công đoàn năm 2017. |
Phát biểu tại hội nghị, đồng chí Nguyễn Tiến Hoàng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh đã đánh giá cao những kết quả Liên đoàn Lao động tỉnh đã đạt được trong năm qua. Trên cơ sở những kết quả đã đạt được, đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh đề nghị: Thời gian tới, Liên đoàn Lao động tỉnh cần tiếp tục phối hợp với các ngành chức năng tăng cường giám sát, kiểm tra việc thực hiện các chế độ, chính sách cho người lao động; thực hiện tốt công tác chăm lo đời sống cho đoàn viên và người lao động, phát động sâu rộng các phong trào thi đua yêu nước trong đoàn viên, người lao động; chú trọng phát triển đoàn viên, xây dựng tổ chức công đoàn vững mạnh, nâng cao chất lượng hoạt động của đội ngũ cán bộ công đoàn.
Tại hội nghị, thừa ủy quyền của Chủ tịch nước, đồng chí Nguyễn Tiến Hoàng đã trao Huân chương Lao động hạng Nhì cho ông Nguyễn Xuân Thạch, Phó Chủ tịch Liên đoàn Lao động tỉnh vì có thành tích xuất sắc trong giai đoạn 2011 – 2015, góp phần vào sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc. Dịp này, nhiều tập thể, cá nhân cũng đã được nhận cờ thi đua và bằng khen của Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam vì có thành tích xuất sắc trong phong trào thi đua 2016.
[ad_2]
Source link