Chiều tối ngày 9/2, người dân huyện Bố Trạch (Quảng Bình) phát hiện xác cháu Nguyễn Thị Q (SN 2002, trú thôn 1 Khe Gát, xã Xuân Trạch, huyện Bố Trạch, Quảng Bình) nằm chết bên vệ đường với nhiều vết thương trên đầu.
Nhận được thông tin từ phía người dân, cơ quan cảnh sát điều tra, công an huyện Bố Trạch đã ngay lập tức có mặt tại hiện trường để tiến hành khám nghiệm tử thi.
![Nghi án bé Q bị hiep dam](http://localhost/quangbinh/wp-content/uploads/2014/02/hiep-dam-chet.jpg)
Qúa trình điều tra sơ bộ cho thấy, bé Q có dấu hiệu bị cưỡng hiếp, trên người có nhiều vết thương, đặc biệt là ở vùng đầu.
Theo đó, vào trưa ngày 9/2, cháu N.T.Q (SN 2002, trú tại thôn 1 Khe Gát, xã Xuân Trạch, huyện Bố Trạch, Quảng Bình) đi chăn bò, nhưng mãi đến chiều tối không thấy con về nên gia đình cháu Q và những người hàng xóm đi tìm
Đến khoảng 19h cùng ngày, người nhà đã tìm thấy cháu Q. nằm chết bên vệ đường tại phía nam đường Hồ Chí Minh nhánh Đông ở khu vực Di tích lịch sử sân bay Khe Gát – xã Xuân Trạch.
Gạt nước mắt, chị C (mẹ cháu Q) tâm sự :”Kể từ tết ra, hôm nay là buổi đầu tiên, cháu Q đi chăn bò giúp gia đình, không ngờ con tôi lại chết thảm như vậy”.
Được biết hoàn cảnh chị C, rất khó khăn. Chị không có chồng, chỉ có mỗi đứa con gái duy nhất là cháu Q.
Trung tá Lê Hữu Thịnh, Đội trưởng Đội cảnh sát điều tra (CSĐT) tội phạm, Công an huyện Bố Trạch (Quảng Bình) cho biết, hiện cơ quan Công an huyện Bố Trạch đang tiến hành điều tra làm rõ nguyên nhân cái chết của cháu Q. và truy tìm thủ phạm.
Huyền Anh – Báo đời sống pháp luật